
Đầu dò áp suất chất lỏng
● Dựa trên chip silicon MEMS.
● Độ chính xác cao, độ ổn định cao, độ tin cậy cao.
● Cấu trúc xả, đáp ứng tần số động tốt.
● Phạm vi đo rộng.
Đầu dò áp suất chất lỏng
Mô tả đầu dò áp suất chất lỏng
Dựa trên công nghệ MEMS, đầu dò áp suất chất lỏng tần số cao UPC4 sử dụng màng chắn silicon tích hợp làm yếu tố cảm biến. Kích thước hiệu quả của UPC4 là nhỏ và do đặc tính đàn hồi tốt của silicon, ngoài cấu trúc tuôn ra của bộ chuyển đổi, do đó, đáp ứng tần số động của UPC4 rất cao (tối đa 1 MHz), nó có thể đáp ứng với tần số thấp nhất đến 0, cao nhất đến tần số gần như tự nhiên, và thời gian tăng cấp chỉ là micro giây. Hiệu suất tổng thể của bộ chuyển đổi áp suất chất lỏng UPC4 vượt qua bộ chuyển đổi áp suất động điện áp.
Đầu dò áp suất chất lỏng tần số cao UPC4 đã được áp dụng rộng rãi trong các thí nghiệm khoa học như kỹ thuật quân sự, thí nghiệm nổ tan chảy, dầu mỏ, khai thác giếng dầu, vật liệu, cơ học, kỹ thuật xây dựng, cơ học đất và đá, y học vết thương, thí nghiệm máy phát điện áp lực thủy lực, và trong các công cụ hiện đại hóa và mét, nó là lựa chọn đầu tiên để đo áp suất động.
Các tính năng của đầu dò áp suất chất lỏng
● Dựa trên chip silicon MEMS
● Độ chính xác cao, độ ổn định cao, độ tin cậy cao
● Cấu trúc xả, đáp ứng tần số động tốt
● Phạm vi đo rộng
Thông số kỹ thuật của đầu dò áp suất chất lỏng
| tần số động | tối đa 1 MHz |
| áp lực trung bình | khí hoặc chất lỏng tương thích với thép không gỉ |
| phạm vi áp suất | 0 ~ 0,1bar ... 600bar |
| loại áp lực | máy đo (G), máy đo kín (S) |
| áp lực quá tải | ≥ 150% FS |
| tín hiệu đầu ra | 80 ± 20mV |
| chính xác | 0,25% FS, 0,5% FS (tiêu chuẩn) |
| không bù | ≤ ± 2mV |
| sự ổn định lâu dài | <0,2% fs="">0,2%> |
| kích thích | 1,5mA hoặc 10 VDC |
| nhiệt độ bù | -10 ~ 70oC |
| Nhiệt độ hoạt động | -30 ~ 100oC |
| phạm vi nhiệt độ lưu trữ | -40 ~ 100oC |
| hệ số nhiệt độ bằng không | 0,3% FS / 10oC |
| hệ số nhiệt độ của nhịp | 0,3% FS / 10oC |
| kháng đầu vào / đầu ra | 1 ~ 6kΩ |
| vật liệu chống điện | 100MΩ @ 50VDC |
| kết nối quá trình | M20 × 1.5 hoặc những người khác |
| kết nối điện | cấu trúc tự khóa hoặc khác |
| vật liệu của phần ướt | 1Cr18Ni9Ti |
| vật liệu nhà ở | 1Cr18Ni9Ti |
Chú phổ biến: đầu dò áp suất chất lỏng, Trung Quốc, nhà cung cấp, nhà sản xuất, nhà cung cấp, sử dụng, mua, bảng giá, giá tại Trung Quốc
Gửi yêu cầu







